DSC 9074

கீழ்பவானி பாசன திட்டத்தில் ஈரோடு, திருப்பூர், கரூர் மாவட்டத்தில் 2,09,000 ஏக்கர் பாசன நிலங்களும், 34 கசிவு நீர் திட்டத்தில் 24 ஆயிரம் ஏக்கர் நிலங்களும் பாசன வசதி பெறுகின்றன. பாசனப்பகுதி மேன்மைத்திட்டத்தில் வேளாண்மை பொறியியல்துறை மூலம் மண் கொப்பு வாய்க்கால்கள் மேம்படுத்தி செங்கல், சிமெண்ட்கல், கருங்கல் மூலம் கடந்த 1982-83 ஆண்டு முதல் கட்டப்பட்டது. கட்டப்பட்டு 33 ஆண்டுகள் ஆன நிலையில் செங்கல், சிமெண்ட்கல் மூலம் கட்டப்பட்ட வாய்க்கால்கள் முழுவதும் சேதமடைந்து மண் வாய்க்காலாக மாறிவிட்டது.

40 சதவீதற்கு மேல்

கருங்கற்களில்  கட்டப்பட்டது 40 சதத்திற்கு மேல் சேதமடைந்து கற்கள் உடைந்து வாய்க்காலை பயன்படுத்த முடியாமல் அதனையொட்டி மண்வாய்க்கால் அமைத்து பாசனம் நடைபெற்று வருகிறது. இதனால் கொப்பு வாய்க்காலின் அனைத்து பகுதிகளுக்கும் சீரான நீர் முழுமையாக கிடைக்காததால் கடைமடைபகுதியில் பயிர் செய்ய தாமதமும், பாசனம் செய்ய இயலாத நிலையும் ஏற்படுகிறது.
 எனவே கீழ்பவானி பாசனதிட்டத்தில் உள்ள அனைத்து கொப்பு வாய்க்கால்களையும் வேளாண்மை பொறியில் துறை மற்றும் பாசனசபை விவசாயிகள் குழுவினருடன் வாய்க்காலை அளவீடு செய்து பழுதடைந்த கொப்பு வாய்க்காலை முழுமையாக கட்டவும், சேதமடைந்துள்ளதை சீரமைக்கவும் பாசன விவசாயிகள் பயன்பெறவும் நடவடிக்கை எடுக்குமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டது


முகப்பருவை போக்க எளிய வீட்டு மருத்துவம் | Home remedies For Pimples | புஷ்பமாரி சித்த மருத்துவர்பிரண்டையின்10 மருத்துவ குணங்கள் | Prandai 10 health benefits|Veld Grape | K.தம்பிதுரை சித்த மருத்துவர்ஒரு யூனிட் சார்ஜ் செய்தால் 30 கிலோமீட்டர் பயணம் செய்யலாம் | Hero Lectro Electric Cycle Reviewஅமெரிக்கா - ரஷ்யா இடையே நடக்கும் Cyber War | Ransomware Cyber AttackYAMAHA RX100 Styleல் அசத்தலான எலக்ட்ரிக் பைக்|5 ரூபாய்க்கு 100 கிலோமீட்டர்| Komaki MX3 E-Bike Reviewதாய் பால் கொடுப்பதால் மார்பக புற்று நோய் வராமல் தடுக்க முடியுமா? | Benefits of Mothers Milkஒரு பைசா செலவில்லாமல் ஓடும் மோட்டார் சைக்கிளை தயாரித்த மாணவர்தேனீ வளர்க்க கற்று கொடுத்து 80 பேரை லட்சக்கணக்கில் பணம் சம்பாதிக்க வைத்து அசத்தல்எனக்குEmotional Scenesல் நடிக்க ரெம்ப பிடிக்கும் சீமராஜா பட நடிகை அபிநயா | Seema Raja Actress Abhinayaஇள வயதிலேயே இந்தியன் சாம்பியன் டைட்டில் வென்ற கோம்பை நாய் |பாரம்பரிய நாய்கள் வளர்ப்பு - Part 18Whatsapp Call மூலம் பெண்களை மயக்கி பணம் கேட்டு மிரட்டல்| மாட்டிக்கொண்டால் என்ன செய்ய வேண்டும்?நோய் எதிர்ப்பு சக்தி அதிகரிக்க வேண்டுமா? இதை அவசியம் சாப்பிடுங்க | K.தம்பிதுரை சித்த மருத்துவர்22 கின்னஸ் சாதனைகளை படைத்து அசத்திய தமிழர் | 22 Guinness World Records Title WinnerKanni | வளர்த்தவர் இருந்தால் மட்டுமே குட்டி போடும் பாசமான நாய்| பாரம்பரிய நாய்கள் வளர்ப்பு - Part 17Tamil General Knowledge Questions and Answers|Brain Games Tamil|Tamil quiz | Interesting GK| Part 01பிச்சை எடுத்து 50 லட்சம் ரூபாய்க்கு மேல் தானம் செய்த பிச்சைக்காரர் |Beggar Donates 50 Lakh Rupeesவேலை வாங்கி தருவதாக கூறி மோசடி செய்யும் நபர்களிடம் ஏமாறாமல் இருப்பது எப்படி? | Job Scams


இதை ஷேர் செய்திடுங்கள்: